Chào mừng đến với Cộng đồng những người yêu thích MOBILE.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

help cách up fw từng phần ở chế độ dead phone 2730

Hôm qua chả biết thế nào em trai em lên mạng thấy cái fw đẹp đẹp thế là nó up giờ dead phone rồi.ai giúp up fw từng phần ở chế độ dead phone hộ em nha.mà cách phonenix nhận fw mod luôn nha.thask anh em.

Trích dẫn Gửi bởi babygjrl
    Hôm qua chả biết thế nào em trai em lên mạng thấy cái fw đẹp đẹp thế là nó up giờ dead phone rồi.ai giúp up fw từng phần ở chế độ dead phone hộ em nha.mà cách phonenix nhận fw mod luôn nha.thask anh em.
    http://www.vn-zoom.com/f443/huong-dan-u ... 12884.html
    P/s đăng nhập với tên là: 858699 pass 4101996 để tải phần mềm

Trích http://vn-zoom.com
    Up dead phone : Giành cho trường hợp đang up bị lỗi ko khởi động máy đc.
    Khi phone die thì bạn cấm vô máy tính vẫn có tiếng thông báo kết nối usb nhưng nokia ovivà phonenix đều ko nhận ra.
    + Mở phonenix lên
    + Menu file ->Manager connection. Chọn no conection nhấn apply ->close. Ko nhấn apply đc thì nhấn vô dấu mũi tên lên xuống nha.
    + Chọn File -> Open produce rồi chọn đúng RM-*** của máy mình, chọn open.
    + Menu flashinh -> Firmware update
    + Sau đó sẽ có 1 cửa sổ ta nhấn vô dấu ...dể chọn FW đang lưu trong máy ( sau thao tác này thì các thông số như produce code, SW version, variant version đều đã đầy đủ, đừng sửa gì hết nha). Tích vào "dead phone usb flashing".
    + Nhấn refurbish.
    + Cho phoenix chạy xong hết sẽ có thông báo "press phone 'S power button". Lúc này cứ cấm điện thoại vào và nhấn ngay nútnguồn (hoặc cắm trước điện thoại nhưng ko gắn pin ,sau khi có thông báo thì gắn pin vào và nhấn nút nguồn). Khi nào phoenix báo đc vài % thì thả tayra chờ đến khi xong.
    -Nếu lần đầu bấm refurbish ko đc thì lần sau bấm restore user produce.
    Chú ý :
    - Chỉ nên sử dụng khi máy bị lỗi, còn khi máy chạy tốt thì ko nên dùng, hoặc up bằng nokia ovi sẽ tốt hơn. Mình nghe nói cách này rất an toàn, tuy vậy lâu lâu vẫn gặp những lỗi rất khó hiểu.
    - Tuyệt đối ko đc down FW xuống Version thấp hơn (cài Vers lớn hơn hoặc bằng thôi)
    -Có nhiều trường hợp up bằng ovi phone die nhưng ko cứu đc đâu nhé.
    -Trong khi up nên tháo thẻ nhớ ra nhưng phải gắn sim nha các bạn (tốt nhất là sim chết để phòng khi đang up có cuộc gọi đến).
    Nguồn :tổng hợp và sưu tầm. Hôm nào rãnh sẽ up hình chi tiếthơn.

em này là gơn thật à. hay là cầu <diễn> . . .

Thask anh.để em thử.máy pc nhà em bị sao ây nó ko nhận đt thì flash ở chế độ dead này đc ko a.mà hôm nọ lên google tìm fw cook ở wapidol.com em thấy cái fw mod toàn bộ icon iphone+ohs+đã hacker mà hôm nay vào bị làm sao ấy.ai có fw như thế cho em xin.
    Ps:Gjrl thật hay ko ko quan trọng

Re:

Thask anh.để em thử.máy pc nhà em bị sao ây nó ko nhận đt thì flash ở chế độ dead này đc ko a.mà hôm nọ lên google tìm fw cook ở wapidol.com em thấy cái fw mod toàn bộ icon iphone+ohs+đã hacker mà hôm nay vào bị làm sao ấy.ai có fw như thế cho em xin.
    Ps:Gjrl thật hay ko ko quan trọng
    trước tiên phải up fw bản mới nhất của máy đã, sau đó mới up lại đc

Ặc, die phone rùi à. hôm qua quên nhắc b thay đổi tên ppm :cry: . Thông cảm nhé, mong b thông cảm.
    Flash die phone thì nên tải fw full về thay tên ppm cook giống y chang ppm gốc rùi flash luôn cho lành bạn à. Hồi tối mới nhớ ra :help: :L

Mạng lag wá.flash fw từng phần mà cũng cần tải fw gốc à anh.thế giờ fw cook của mình mang ra quán nó co flash cho đc ko ạ.mang ra quán cho an toàn.có 20k.

Đâu hít rùi.giúp em cái.chìm top gjờ

Re:

Đâu hít rùi.giúp em cái.chìm top gjờ
    m mang ra quán cho n

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối